Paglalapat ng konserbasyon ng mekanikal na enerhiya para sa malayang pagbagsak na galaw – mga problema at solusyon

1. Isang 1-kg na katawan ang malayang nahuhulog mula sa hindi gumagalaw, mula sa taas na 80 m. Ang akselerasyon dahil sa grabidad ay 10 m/s² . Ano ang kinetic energy kapag tumama ang katawan sa lupa.

Kilala:

Masa (m) = 1 kg

Taas (h) = 80 m

Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/ s²

Hinahanap: kinetic energy kapag ang katawan ay tumama sa lupa

solusyon:

Ang panimulang mekanikal na enerhiya (ME₂o ) = enerhiyang potensyal na grabidad (PE)

M E o = P E = mgh = (1)(10)(80) = 800 Joules

Ang panghuling mekanikal na enerhiya ( M₂E₃t ) = kinetikong enerhiya ( K₂E₃ )

Ang prinsipyo ng konserbasyon ng mekanikal na enerhiya :

M E o = M E t

P E = K E

800 = K E

Ang panghuling kinetic energy ay 800 Joules.

[irp]

2. Isang 4-kg na malayang pagbagsak ng katawan mula sa hindi gumagalaw, mula sa taas na 10 m. Ang akselerasyon dahil sa grabidad ay 10 ms –2 . Ano ang kinetic energy at ang velocity sa 5 metro mula sa lupa.

Kilala:

Ang pagbabago sa taas (h) = 10 – 5 = 5 metro s

Mass (m) = 4 kg

Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/ s²

Hinahanap: Enerhiyang kinetiko sa 5 metro mula sa lupa at bilis sa 5 metro mula sa lupa

solusyon:

(a) Enerhiyang kinetiko sa taas na 5 metro mula sa lupa

Ang panimulang mekanikal na enerhiya ( M₂E₂o ) = ang potensyal na enerhiya ng grabidad ( P₂E₂ )

M E o = P E = mgh = (4)(10)(5) = 200 Joules

Ang panghuling mekanikal na enerhiya (EM t ) = kinetikong enerhiya (EK)

M E t = K E

Ang prinsipyo ng konserbasyon ng enerhiyang mekanikal ay nagsasaad na ang panimulang enerhiyang mekanikal = ang panghuling enerhiyang mekanikal.

M E o = M E t

200 = K E

Ang kinetic energy sa taas na 5 metro mula sa lupa ay 200 Joules.

(b) bilis sa 5 metro mula sa lupa

Ang panimulang mekanikal na enerhiya ( M₂E₂o ) = ang panghuling mekanikal na enerhiya ( M₂E₂t )

P E = K E

200 = ½ mv 2

2(200) / 4 = v2

100 = v2

v = √100

v = 10 m/s

Ang bilis ng katawan sa taas na 5 metro mula sa lupa ay 10 m/s.

[irp]

3. Ang isang mangga ay malayang nahuhulog mula sa hindi gumagalaw, mula sa taas na 2 metro. Ang akselerasyon dahil sa grabidad ay 10 ms –2 . Tukuyin ang bilis ng isang mangga kapag ito ay tumama sa lupa.

Kilala:

Taas (h) = 2 metro s

Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/ s²

Hinahanap: ang bilis ng mangga kapag tumama ito sa lupa.

solusyon:

Ang panimulang mekanikal na enerhiya ( M₂E₂o ) = ang potensyal na enerhiya ng grabidad ( P₂E₂ )

M E = P E = mgh = m (10)(2) = 20 m

Ang panghuling mekanikal na enerhiya ( M₂E₃t ) = ang kinetikong enerhiya ( K₂E₃ )

M E t = K E = ½ mv 2

Ang prinsipyo ng konserbasyon ng enerhiyang mekanikal ay nagsasaad na ang panimulang enerhiyang mekanikal = ang panghuling enerhiyang mekanikal.

M E o = M E t

20 m = ½ mv 2

20 = ½ v 2

2(20) = v2

40 = v2

v = √40 = √(4)(10) = 2√10 m/ s

[wpdm_package id='1166']

  1. Mga problema at solusyon sa gawaing ginagawa gamit ang puwersa
  2. Mga problema at solusyon sa work-kinetic energy
  3. Mga problema at solusyon sa mga prinsipyo ng work-mechanical energy
  4. Mga problema at solusyon sa enerhiyang potensyal ng grabidad
  5. Ang potensyal na enerhiya ng mga problema at solusyon sa elastic spring
  6. Mga problema at solusyon sa kuryente
  7. Paglalapat ng konserbasyon ng mekanikal na enerhiya para sa malayang pagbagsak na galaw
  8. Paglalapat ng konserbasyon ng mekanikal na enerhiya para sa pataas at pababang galaw sa malayang pagbagsak na galaw
  9. Paglalapat ng konserbasyon ng mekanikal na enerhiya para sa paggalaw sa isang kurbadong ibabaw
  10. Paglalapat ng konserbasyon ng mekanikal na enerhiya para sa paggalaw sa isang inclined plane
  11. Paglalapat ng konserbasyon ng mekanikal na enerhiya para sa galaw ng projectile

Mag-iwan ng komento