Ekwasyon ng grabidad

3 tanong tungkol sa ekwasyon ng grabidad

1. Tatlong partikulo na may bigat na 1 kg bawat isa ay nasa mga vertex ng isang equilateral triangle na ang mga gilid ay 1 m ang haba. Gaano kalaki ang puwersa ng grabidad na nararanasan ng bawat point particle (sa G)?

SolusyonEkwasyon ng grabidad 1

Ang magnitude ng puwersang grabitasyonal na nararanasan ng isa sa mga partikulo.

F 12 = G (m 1 )(m 2 ) / r 2 = G (1)(1) / 1 2 = G/1 = G

F 13 = G (m 1 )(m 3 ) / r 2 = G (1)(1) / 1 2 = G/1 = G

Nagresultang puwersa ng grabidad sa punto 1:

Magbasa nang higit pa

Ekwasyon ng larangang elektrikal

3 tanong tungkol sa mga equation ng Electric field

1. Ang isang bolang may konduktibong enerhiya na may radius na 10 cm ay may kargang elektrikal na 500 μC. Ang mga punto A, B, at C ay nasa linya ng sentro ng bola sa layong 12 cm, 10 cm at 8 cm ayon sa pagkakabanggit mula sa sentro ng bola. Kalkulahin ang lakas ng electric field sa mga punto A, B, at C!

Kilala:Ekwasyon ng larangang elektrikal 1

Ang radius ng bolang pangkonduktor (R) = 10 cm = 0.1 m

Karga ng kuryente (q) = 500 μC = 500 x 10 -6 C

rA = 12 cm = 0,12 m

rB = 10 cm = 0,1 m

rC = 8 cm = 0,08 m

Konstante ng Coulomb (k) = 9 x 10 9

Hinahanap: Ang lakas ng electric field sa puntong A (E A ), sa puntong B (E B ) at sa puntong C (E C )

solusyon:

Magbasa nang higit pa

Ekwasyon ng pare-parehong tagsibol

3 tanong tungkol sa ekwasyon ng Spring constant

1. Ang isang spring na nakabitin sa free suspension ay may haba na 10 cm. Sa free end, isang pabigat na may bigat na 200 gramo ang nakabitin upang ang haba ng spring ay 11 cm. Kung ang g = 10 m/s² , ano ang spring force constant?

Kilala:

Ang panimulang haba ng spring (y 1 ) = 10 cm = 0.10 m

Ang huling haba ng spring (y 2 ) = 11 cm = 0.11 m

Pagbabago ng haba ng spring (Δy) = 0.11 – 0.10 = 0.01 metro

Ang masa ng karga (m) = 200 gramo = 0.2 kg

Timbang ng karga (w) = mg = (0,2)(10) = 2 Newton

Hinahanap: Konstanta ng tagsibol (k)

solusyon:

Magbasa nang higit pa

Ekwasyon ng potensyal na pagkakaiba

3 tanong tungkol sa ekwasyon ng pagkakaiba ng potensyal

1. Isang karga ng kuryente ang ginagalaw sa isang homogenous na electric field na may puwersang 2√3 N sa layong 20 cm. Kung ang direksyon ng puwersa ay nasa anggulong 30 o sa displacement ng karga ng kuryente, ano ang pagkakaiba sa electric potential energy sa mga inisyal at panghuling posisyon ng karga ng kuryente.

Kilala:

Puwersa (F) = 2√3 N

Distansya (s) = 20 cm = 0.2 m

Anggulo (θ) = 30 °

Hinahanap: Pagkakaiba ng potensyal na elektrikal

solusyon:

Magbasa nang higit pa

Ekwasyon ng angular na bilis

3 tanong tungkol sa ekwasyon ng angular velocity

1. Ang isang bagay na gumagalaw sa isang pabilog na landas ay may radius na 0.5 m. Ang partikulo ay kayang takpan ang isang anggulo na 60π rad sa loob ng 15 segundo. Tukuyin ang angular speed ng bagay.

Kilala:

Radius (r) = 0.5 metro

Anggulo (θ) = 60π rad

Agwat ng oras (t) = 15 segundo

Hinahanap: Bilis ng anggulo (ω)

solusyon:

Magbasa nang higit pa

Ang resultang ekwasyon ng puwersa

3 tanong tungkol sa ekwasyon ng nagresultang puwersa

1. Ang isang kotse na may masa na 5 tonelada ay gumagalaw mula sa hindi pagtigil sa loob ng 50 segundo, na umaabot sa bilis na 72 km/oras. Ang puwersa sa kotse ay…

Kilala:

Mass (m) = 5 tonelada = 5000 kg

Paunang bilis (vo) = 0

Pangwakas na bilis (vt) = 72 km/h = 20 m/s

Agwat ng oras (t) = 50 segundo

Hinahanap: Puwersa (F)

solusyon:

Magbasa nang higit pa

Ekwasyon ng salpok

3 tanong tungkol sa ekwasyon ng Impulse

1. Ang isang kotse na may masa na 250 kg ay gumagalaw sa bilis na 72 km/oras, pagkatapos ay pinabilis gamit ang isang pare-parehong puwersa kaya sa loob ng 5 segundo ang bilis nito ay magiging 80 km/oras. Tukuyin ang impulso sa loob ng 5 segundo

Kilala:

Ang masa ng kotse (m) = 250 kg

Paunang bilis (v o ) = 72 km/h = 20 m/s

Pangwakas na bilis (vt ) = 80 km/h = 22 m/s

Agwat ng oras (t) = 5 segundo

Hinahanap: Tukuyin ang salpok (I)

solusyon:

Magbasa nang higit pa

Ekwasyon ng puwersa ng alitan

3 tanong tungkol sa ekwasyon ng puwersa ng alitan

1. Ang bloke A na may bigat na 3 kg ay inilalagay sa mesa at pagkatapos ay itinali sa isang lubid na konektado sa bato. Ang B = 2 kg sa pamamagitan ng isang pulley gaya ng ipinapakita. Ang masa at friction ng mga pulley ay hindi isinasaalang-alang. Akselerasyon dahil sa grabidad g = 10 m/s² . Tukuyin ang akselerasyon ng sistema at ang tensyon sa lubid kung:

a) makinis na mesaEkwasyon ng puwersa ng alitan 1

b) magaspang na mesa na may koepisyent ng kinetic friction na 0.4

Kilala:

Ang masa ng bloke A (mA ) = 3 kg

Ang masa ng batong B (m B ) = 2 kg

Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/ s²

Bigat ng bloke A (w A ) = mg = (3)(10) = 30 Newton

Bigat ng bato B (w B ) = mg = (2)(10) = 20 Newton

Hinahanap: Ang acceleration ng sistema (a) at ang tension sa lubid (T)

solusyon:

Magbasa nang higit pa

Ekwasyon ng normal na puwersa

3 tanong tungkol sa ekwasyon ng Normal na puwersa

1. Ang isang bloke ay may masa na 5 kg. Kung ang g = 10 m/s² , tukuyin:

a) ang bigat ng bloke

b) ang normal na puwersa kung ang bloke ay nakalagay sa isang patag na eroplano

c) ang normal na puwersa kung ang bloke ay nakapatong sa isang inclined plane na bumubuo ng anggulo na 30 ° sa pahalang

Kilala:

Ang masa ng bloke (m) = 5 kg

Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/ s²

Hinahanap: w, N sa patag at N sa incline

solusyon:

Magbasa nang higit pa

Ekwasyon ng tensyon ng lubid

3 Tanong tungkol sa ekwasyon ng tensyon ng lubid

1. Ang larawan sa ibaba ay nagpapakita ng tatlong bloke, ang A, B at C na matatagpuan sa isang makinis na pahalang na patag. Kung ang masa A = 1 kg, ang masa B = 2 kg at ang masa C = 2 kg at ang F = 10 N, tukuyin ang proporsyon ng tensyon sa lubid sa pagitan ng A at B sa tensyon sa lubid sa pagitan ng B at C.

Kilala:Ekwasyon ng tensyon ng lubid 1

Ang masa ng A (mA ) = 1 kg

Mass B (m B ) = 2 kg

Ang masa ng C (m₂C ) = 2 kg

Puwersa ng tensyon (F) = 10 N

Hinahanap: T AB : T BC

solusyon:

Magbasa nang higit pa