1. Isang guwang na silindrikong bagay (I = m R 2 ) ang gumagalaw upang gumulong nang hindi nadudulas paakyat sa isang magaspang na inclined plane na may inisyal na bilis na 10 m/s. Ang inclined plane ay may anggulo ng elevation na θ na may tan θ = 0.75. Kung ang gravitational acceleration na g = 10 ms -2 , ang bilis ng bagay ay mababawasan sa 5 ms -1, kung gayon ang distansya sa inclined plane ng bagay ay…
Kilala:
Moment of inertia ng guwang na silindro (I) = m R 2
Anggulo ng elevation = θ , kung saan ang tan θ = 0.75 = 75/100 = opp / adj
Sin θ = opp / hyp = 75/125 = 3/5 = 0.6
Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/ s²
Paunang bilis (v o ) = 10 m/s
Pangwakas na bilis (vt ) = 5 m/s
Hinahanap: Layo 
solusyon:
Kalkulahin ang taas na naabot ng silindro gamit ang equation ng konserbasyon ng mekanikal na enerhiya.

Paunang taas (h o ) = 0 metro
Paunang bilis (v o ) = 10 m/s
Pangwakas na bilis (vt ) = 5 m/s
Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/ s²

Ang silindro ay umaabot sa taas na 7.5 metro.
Distansya na nilakbay ng silindro:

Ang distansyang nilakbay ng silindro ay 12.5 metro.
Ang tamang sagot ay A.
Paglalarawan ng ekwasyon:
o = inisyal, t = pangwakas, ME = mekanikal na enerhiya , PE = potensyal na enerhiya, KE = kinetikong enerhiya , m = masa , g = akselerasyon dahil sa grabidad, h = taas, v = linear na bilis, ω = angular na bilis , I = sandali ng inersya, R = radius ng silindro
2. Isang solidong silindro (I = ½ m R 2 ) na may masa na 3 kg ang gumagalaw upang gumulong nang hindi nadudulas paakyat sa isang magaspang na inclined plane na may elevation angle na θ na may sin θ = 0.6. Kung ang gravitational acceleration g = 10 ms -2 at ang initial velocity ng bagay ay 10 m/s, kung gayon ang haba ng inclined plane na nilakbay ng isang bagay ay…
Kilala:
Moment of inertia ng solidong silindro (I) = ½ m R 2
Mass ng silindro = 3 kg
Paunang bilis (v o ) = 10 m/s
Pangwakas na bilis (vt ) = 0 m/s (humihinto ang bagay)
Anggulo ng elevation ( θ ) = θ , kung saan ang sin θ = 0.6 = 6/10 = opp/hyp
Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/s2
Hinahanap: Ang haba ng inclined plane na nilakbay ng bagay
solusyon:
Kalkulahin ang taas na naabot ng silindro gamit ang equation ng konserbasyon ng mekanikal na enerhiya.


Paunang taas (h o ) = 0 metro
Paunang bilis (v o ) = 10 m/s
Pangwakas na bilis (vt ) = 0 m/s (humihinto ang bagay)
Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/ s²

Ang silindro ay umaabot sa taas na 7.5 metro.
Distansya na nilakbay ng silindro:

Ang distansyang nilakbay ng silindro ay 12.5 metro.
3. Isang guwang na silindrong bagay (I = m R 2 ) na may radius na R, ay gumagalaw upang gumulong nang hindi nadudulas paakyat sa isang magaspang na inclined plane na may anggulong α kung saan ang sin α = 0.8. Kung ang gravitational acceleration g = 10 ms -2 at ang initial velocity ay 8 ms -1 , ang haba ng inclined plane na naabot ng bagay bago ito huminto ay…
Kilala:
Moment of inertia ng solidong silindro (I) = m R 2
Paunang bilis (v o ) = 8 m/s
Pangwakas na bilis (vt ) = 0 m/s (humihinto ang bagay)
Elevation angle ng inclined plane ( θ ) = θ , kung saan ang sin θ = 0.8
Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/ s²
Hinahanap: Distansya na nilakbay ng silindro
solusyon:
Kalkulahin ang taas na naabot ng silindro gamit ang equation ng konserbasyon ng mekanikal na enerhiya.


Paunang taas (h o ) = 0 metro
Paunang bilis (v o ) = 8 m/s
Pangwakas na bilis (vt ) = 0 m/s
Akselerasyon dahil sa grabidad (g) = 10 m/ s²

Ang silindro ay umaabot sa taas na 6.4 metro.
Distansya na nilakbay ng silindro:

Ang distansyang nilakbay ng silindro ay 8 metro.