1. Ang isang graph ng puwersa (F) laban sa pagpahaba (x ) ay ipinapakita sa pigura sa ibaba. Hanapin ang spring constant!
Solusyon
k = F / x
F = puwersa (Newton)
k = konstanteng spring (Newton/metro)
x = ang pagbabago sa haba (metro)
Palaging spring:
k = 10 / 0.02 = 20 / 0.04
k = 500 N/m
[irp]
2. Tukuyin ang spring constant.

Solusyon
Palaging spring:
k = F / x
k = 5 / 0.01 = 10 / 0.02 = 15 / 0.03 = 20 / 0.04
k = 500 N/m
[irp]
3. Ang spring A ay may orihinal na haba na 60 cm at ang spring B ay may orihinal na haba na 90 cm. Ang spring A ay may constant na 100 N/m, ang spring B ay may constant na 200 N/m. Ang ratio ng pagbabago sa haba ng spring A sa pagbabago sa haba ng spring B ay…
Kilala:
Constant ng spring A (k A ) = 100 N/m
Constant ng spring B (kB ) = 200 N/m
Puwersa sa spring A (F A ) = F
Puwersa sa spring B (F B ) = F
Hinahanap: Δl A : Δl B
solusyon:
Pormula ng batas ni Hooke:
Δl = F / k
Δl = ang pagbabago sa haba, F = puwersa, k = pare-pareho
Ang pagbabago sa haba ng spring A:
Δl A = F A / k A = F / 100
Ang pagbabago sa haba ng spring B:
Δl B = F B / k B = F / 200
Ang proporsyon ng pagbabago sa haba ng spring A sa pagbabago sa haba ng spring B:
Δl A : Δl B
F/100 : F/200
1 / 100 : 1 / 200
1 / 1 : 1 / 2
2: 1
[irp]
4. Isang tali na naylon na may orihinal na haba na 20 cm ang hinihila ng puwersa na 10 N. Ang pagbabago sa haba ng tali ay 2 cm. Tukuyin ang magnitude ng puwersa kung ang pagbabago sa haba ay 6 cm.
Kilala:
Puwersa (F) = 10 N
Ang pagbabago sa haba ( Δl ) = 2 cm = 0.02 m
Hinahanap: ang magnitude ng puwersa (F) kung ang Δl = 0.06 m.
solusyon:
Constant:
k = F / Δl
k = 10 / 0.02 = 500 N/m
Ang magnitude ng puwersa (F) kung ang Δl = 0.06 m:
F = kx
F = (500)(0.06)
F = 30N
[irp]
[wpdm_package id='689']