സീരീസ് റെസിസ്റ്റർ പ്രശ്നങ്ങളുടെ ഉദാഹരണം

സീരീസ് റെസിസ്റ്റർ പ്രശ്നങ്ങളുടെ 4 ഉദാഹരണങ്ങൾ

സീരീസ് റെസിസ്റ്റർ മെറ്റീരിയലും സമാന്തര റെസിസ്റ്റർ പ്രശ്നങ്ങളുടെ ഉദാഹരണങ്ങളും പഠിക്കുക.

1. R 1 = 2 Ω ഉം R 2 = 4 Ω ഉം ശ്രേണിയിൽ ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നതിനാൽ, മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുന്ന റെസിസ്റ്ററിന്റെ മൂല്യം എന്താണ്? (Ω = ഓം).

ചർച്ച

ആർ = ആർ 1 + ആർ 2 = 2 + 4 = 6 Ω.

ശ്രേണിയിൽ ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഓരോ റെസിസ്റ്ററിന്റെയും മൂല്യത്തേക്കാൾ കൂടുതലാണ് റീപ്ലേസ്‌മെന്റ് റെസിസ്റ്റൻസിന്റെ മൂല്യം.

2. R 1 = 1 Ω, R 2 = 2 Ω, R 3 = 3 Ω. റീപ്ലേസ്മെന്റ് റെസിസ്റ്റർ മൂല്യം…..

സീരീസ് റെസിസ്റ്റർ പ്രശ്നം 1 ന്റെ ഉദാഹരണംചർച്ച

R = R 1 + R 2 + R 3 = 1 + 2 + 3 = 6 Ω.

3. R ​​1 = 4 Ω, R 2 = 2 Ω, V = 12 വോൾട്ട്. (എ) മാറ്റിസ്ഥാപിക്കൽ റെസിസ്റ്ററിന്റെ മൂല്യം (ബി) സർക്യൂട്ടിൽ ഒഴുകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം (സി) റെസിസ്റ്ററിലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം R 2 നിർണ്ണയിക്കുക.

സീരീസ് റെസിസ്റ്റർ പ്രശ്നം 2 ന്റെ ഉദാഹരണംചർച്ച

(എ) റീപ്ലേസ്മെന്റ് റെസിസ്റ്റർ

ആർ = ആർ 1 + ആർ 2 = 4 + 2 = 6 Ω.

(ബി) വൈദ്യുത പ്രവാഹം

I = V / R = 12 വോൾട്ട് / 6 Ω = 2 വോൾട്ട്/ Ω = 2 ആമ്പിയർ

(സി) റെസിസ്റ്റർ R ലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം2

കിർച്ചോഫിന്റെ ഒന്നാം നിയമം അനുസരിച്ച്, ബ്രാഞ്ച് പോയിന്റുകൾ ഇല്ലാത്തതിനാൽ R 1 വഴി കടന്നുപോകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം = R 2 വഴി കടന്നുപോകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം = സർക്യൂട്ടിലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം = 2 ആമ്പിയർ.

4. R1 = 2 Ω, ആർ2 = 4 Ω, ആർ3 = 6 Ω, ആർ4 = 8 Ω, V = 12 വോൾട്ട്. നിർണ്ണയിക്കുക (എ) മാറ്റിസ്ഥാപിക്കൽ റെസിസ്റ്ററിന്റെ മൂല്യം (ബി) സർക്യൂട്ടിൽ ഒഴുകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം (സി) റെസിസ്റ്ററിലൂടെ ഒഴുകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം R2 (d) റെസിസ്റ്റർ R ന്റെ രണ്ട് അറ്റങ്ങളിലുമുള്ള വൈദ്യുത വോൾട്ടേജ്4.

സീരീസ് റെസിസ്റ്റർ പ്രശ്നം 3 ന്റെ ഉദാഹരണംചർച്ച

(എ) റീപ്ലേസ്മെന്റ് റെസിസ്റ്റർ

ആർ = ആർ 1 + ആർ 2 + ആർ 3 + ആർ 4 = 2 + 4 + 6 + 8 = 20 ഓം

(ബി) വൈദ്യുത പ്രവാഹം

I = V / R = 12 വോൾട്ട് / 20 Ω = 0,6 വോൾട്ട്/ Ω = 0,6 ആമ്പിയർ

(സി) റെസിസ്റ്റർ R ലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം2

കിർച്ചോഫിന്റെ ഒന്നാം നിയമം അനുസരിച്ച്, ബ്രാഞ്ച് പോയിന്റുകൾ ഇല്ല, അതിനാൽ സർക്യൂട്ടിലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം = റെസിസ്റ്റർ R 2 വഴി കടന്നുപോകുന്ന വൈദ്യുത പ്രവാഹം = 0,6 ആമ്പിയർ.

(d) V = I 4 R 4 = (0,6 A)(8 Ω) = 4,8 വോൾട്ട്.

ഒരു അഭിപ്രായം ഇടൂ