1. Batay sa pigura sa ibaba, kung ang radius ng kurbada ng alambre ay 50 cm, tukuyin ang magnitude ng magnetic field sa gitna ng kurbada (sa puntong 0, tingnan ang pigura sa ibaba). (µ o = 4π.10 -7 Wb.A -1 m -1 )
Kilala:
Radius (r) = 50 cm = 0.5 m
Agos ng kuryente (I) = 1.5 Ampere
Ang vacuum permeability (µ o ) = 4π.10 -7 Wb.A -1 m -1
Hinahanap: Ang magnitude ng magnetic field
solusyon:
360 o = 1 kabilugan ng isang bilog . 120 o / 360 o = 1/3 pagkatapos ay 120 o = 1/3 x kabilugan ng isang bilog.
Ang equation ng magnetic field sa gitna ng coil na may ilang loop:
![]()
B = ang magnitude ng magnetic field, N = bilang ng mga loop, I = electric current, r = radius ng curvature
Sa problema sa itaas, mayroon lamang isang loop upang maalis ang N mula sa equation. Ang wire coil sa problema sa itaas ay hindi 1 bilog kundi 1/3 bilog:
![]()
Ang laki ng magnetic field sa gitna ng kurbada:

2. Batay sa pigura sa ibaba, ang daloy ng kuryente sa alambre ay 6-A at ang radius ng kurbada ay R = 3π cm, upang matukoy ang magnitude ng magnetic field sa puntong P.
Kilala:
Radius ng kurbada (r) = 3π cm = (3π/100) m
= 3π/10 2 m = 3π.10 -2 m
Agos ng kuryente (I) = 6 A
Ang vacuum permeability (µ o ) = 4π.10 -7 Wb.A -1 m -1
Hinahanap: Ang laki ng magnetic field
solusyon:
360o = 1 circumference ng isang bilog. 45o / 360o = 1/8 pagkatapos ay 45o = 1 / 8 x circumference ng isang bilog.
Ang laki ng magnetic field sa gitna ng kurbada:

3. Ang kuryente ay dumadaloy sa alambre = 9-A, ang radius ng kurbada (R) = 2π cm at µ o = 4π.10 -7 Wb.A -1 .m -1 , tukuyin ang magnitude ng magnetic field sa puntong P.
Kilala:
Radius ng kurbada (r) = 2π cm = (2π/100) m
= 2π/10 2 m = 2π.10 -2 m
Agos ng kuryente (I) = 9 A
Ang vacuum permeability (µ o ) = 4π.10 -7 Wb.A -1 m -1
Hinahanap: Ang magnitude ng magnetic field sa puntong P
solusyon:
360o - 120o = 240o. 240o / 360o = 2/3 pagkatapos ay 240o = 2/3 x circumference ng isang bilog.
Ang laki ng magnetic field sa gitna ng kurbada:
