Enerhiyang kinetiko – mga problema at solusyon
1. Dalawang sasakyan ang may parehong masa , na gumagalaw na may magkaibang kinetic energy. Ang kinetic energy ng unang sasakyan ay 9 na beses ng kinetic energy ng pangalawang sasakyan. Ang paghahambing ng bilis ng unang sasakyan sa pangalawang sasakyan ay…..
Kilala:
Masa ng kotse A (mA ) = m
Masa ng kotse B (m B ) = m
Ang kinetic energy ng kotseng B ( K₂E₃B ) = K₂E₃
Ang kinetic energy ng kotseng A (K E A ) = 9 K E
Hinahanap: Ang paghahambing ng bilis ng unang kotse sa pangalawang kotse
solusyon:
Ang ekwasyon ng kinetikong enerhiya:
KE = 1/2 mv2
2 K E = mv 2
v2 = 2 K E / m
Ang bilis ng kotse A:
v 2 = 2 K E A / m A = 2 (9 K E ) / m = 18 K E / m
Ang bilis ng kotse B :
v 2 = 2 KEB / m B = 2 KEB / m = 2 KEB / m
Ang paghahambing ng bilis ng kotse A at kotse B:
18 K E / m : 2 K E / m
18: 2
9 : 1 = 32:12
[irp]
2. Ang kinetic energy ng bagay sa punto B = 100 J. Kung ang masa ng bagay ay 2.5 kg , tukuyin ang kinetic energy ng bagay kapag tumama ito sa lupa sa punto C. Ang acceleration dahil sa gravity ay 10 m/ s².
Solusyon
Ang kinetic energy ng bagay pagdating nito sa punto B:
PE = mgh = (2.5)(10)(4) = 100 Joules
Ang kinetic energy ng bagay pagdating nito sa punto C:
PE = mg/h
PE = (2.5)(10)(4 + 6)
PE = (2.5)(10)(10)
PE = 250 Joule
[irp]