Mga problema at solusyon tungkol sa conversion ng mga yunit – mga problema at solusyon
1. Kalahating litro ng sariwang gatas na hinaluan ng sarsa ng puding, ano ang dami ng gatas na ilalagay sa sarsa ng puding...
A. 5000 ml
B. 500 cc
C. 50 dm 3
D. 5 m3
Kilala:
Dami ng gatas = 0.5 litro
Hinahanap : 0.5 litro = ….. ml = ….. cm 3 (cc) = ….. dm 3 = ….. m 3
solusyon:
1 litro = 1000 mililitro (1000 ml)
1 litro = 0.001 m³ = 1 dm³ = 1000 cm³ ( 1000 cc)
0.5 litro = (0.5)(1000 ml) = 500 ml
0.5 dm3 = (0.5)(1000 cc) = 500 cc
0.5 litro = 0.5 dm³ = 0.0005 m³
Ang tamang sagot ay B.
2. Kung sa 100 mililitro ng likidong gatas ay nagdagdag ng 250 cc ng tubig, ilang timpla ang mabubuo?
A. 12.5 dm3
B. 1.25 dm 3
C. 3.5 dm 3
D. 0.35 dm 3
Kilala:
Dami ng gatas = 100 ml
Dami ng tubig = 250 cc = 250 cm3
Hinahanap : 100 ml + 250 cc = ….. dm 3
solusyon:
ml = mililitro
cc = cm 3 = sentimetro kubiko
dm 3 = metro kubiko desi
1 dm³ = 1 litro = 1000 mililitro kaya ang 100 mililitro = 100/1000 litro = 1/10 litro = 0.1 litro = 0.1 dm³
1 dm 3 = 1000 cm 3 kaya 250 cm 3 = 250/1000 dm 3 = 1/4 dm 3 = 0.25 dm 3
100 ml + 250 cm3 = 0.1 dm3 + 0.25 dm3 = 0.35 dm3
Ang tamang sagot ay D.
3. Isang silid-aralan na ang haba ay 10 m at ang lapad ay 8 m, na gumagamit ng seramiko bilang sahig . Ang laki ng seramiko ay 20 cm x 20 cm. Ang dami ng seramiko sa sahig ng silid ay….
Isang 20
B. 200
C. 2000
D. 20000
Kilala:
Ang laki ng isang silid:
Haba = 10 metro
Lapad = 8 metro
Lawak ng isang silid = 10 mx 8 m = 80 m²
Ang laki ng isang seramiko:
Haba = 20 sentimetro
Lapad = 20 sentimetro
Lawak ng isang seramiko = 20 cm x 20 cm = 400 cm²
Hinahanap: Ang bilang ng mga seramikong ginamit bilang sahig
solusyon:
1 metro = 100 sentimetro
1 m² = 10,000 cm²
Kaya 80 m² = 80 x 10,000 cm² = 800,000 cm²
Bilang ng mga seramiko = lawak ng isang silid / lawak ng isang seramiko
Bilang ng mga seramiko = 800,000 cm² / 400 cm²
Bilang ng mga seramiko = 2000
Ang tamang sagot ay C.
4. Kada segundo, umaabot sa 4 na cc ng tubig ang tumutulo mula sa isang aquarium papunta sa isang 5 litrong lalagyan . Ang lalagyan ay napupuno nang husto sa loob ng ….. segundo.
A. 125 segundo
B. 200 segundo
C. 1250 segundo
D. 2000 na segundo
Kilala:
1 litro = 1 dm3 = 1000 cm3
Dami ng tubig = 4 cc = 4 cm3
Dami ng lalagyan = 5 litro = 5 dm3 = 5 x 1000 cm3 = 5000 cm3
Hinahanap: Panahon na ang lalagyan ay puno ng tubig
solusyon:
5000 cm 3 / 4 cm 3 = 1250 segundo
Ang tamang sagot ay C.
5. Bumili si Nanay ng inuming tubig na 2 galon (1 galon = 19 litro) na may presyong $2 . Kung ang volume ng isang tasa ng tubig ay 200 ml, alamin ang presyo ng isang tasa ng tubig.
Kilala:
1 galon = 19 litro
2 galon = 2 x 19 litro = 38 litro
1 litro = 1000 mililitro
38 litro = 38 x 1000 mililitro = 38,000 mililitro
1 baso ng tubig = 200 mililitro
Hinahanap: Presyo ng isang tasa ng tubig
solusyon:
2 galon ng tubig = 38 litro = 38,000 mililitro
1 tasa ng tubig = 200 mililitro
38,000 ml / 200 ml = 190
Sa 2 galon ng tubig ay mayroong 190 tasa ng tubig.
Presyo ng 2 galon ng tubig = $2
Presyo ng 1 tasa ng tubig = $2 / 190 = $0.01
1. Suliranin: I-convert ang 50 kilometro sa milya. (1 milya ≈ 1.60934 km)
Solusyon: 50 km × (1 milya/1.60934 km) = 31.07 milya.
2. Problema: Mayroon kang 2 litro ng tubig. Ilang mililitro ito? (1 litro = 1,000 mililitro)
Solusyon: 2 litro × 1,000 ml/litro = 2,000 ml.
3. Suliranin: Ang isang sanggol ay may bigat na 8 libra at 5 onsa. I-convert ito sa gramo. (1 libra = 453.59237 gramo at 1 onsa = 28.3495 gramo)
Solusyon: 8 libra × 453.59237 g/pound + 5 onsa × 28.3495 g/onsa = 3,628.73896 gramo + 141.7475 gramo = 3,770.48646 gramo.
4. Problema: Ang isang tangke ay naglalaman ng 100 galon ng tubig. I-convert ito sa litro. (1 galon ≈ 3.78541 litro)
Solusyon: 100 galon × 3.78541 litro/galon = 378.541 litro.
5. Suliranin: I-convert ang 250 sentimetro sa metro. (100 sentimetro = 1 metro)
Solusyon: 250 cm ÷ 100 cm/metro = 2.5 metro.
6. Problema: Ang isang kotse ay bumibiyahe sa bilis na 55 milya kada oras. I-convert ang bilis na ito sa talampakan kada segundo. (1 milya = 5,280 talampakan at 1 oras = 3,600 segundo)
Solusyon: 55 milya × 5,280 talampakan/milya ÷ 3,600 segundo = 81.78 talampakan/segundo.
7. Problema: Ang isang recipe ay nangangailangan ng 200 gramo ng asukal. I-convert ito sa onsa. (1 onsa ≈ 28.3495 gramo)
Solusyon: 200 gramo × (1 onsa/28.3495 gramo) = 7.055 onsa.
8. Suliranin: Ang isang silid ay may lawak na 300 square feet. I-convert ito sa square meters. (1 square foot ≈ 0.092903 square meters)
Solusyon: 300 talampakang kuwadrado × 0.092903 metro kuwadrado/talampakang kuwadrado = 27.8709 metro kuwadrado.
9. Problema: Mayroon kang lubid na 150 pulgada ang haba. I-convert ito sa yarda. (1 yarda = 36 pulgada)
Solusyon: 150 pulgada ÷ 36 pulgada/yarda = 4.1667 yarda.
10. Problema: Ang isang bote ay naglalaman ng 500 mililitro ng langis. I-convert ito sa quarts. (1 quart ≈ 946.353 mililitro)
Solusyon: 500 mililitro × (1 quart/946.353 mililitro) = 0.5283 quarts.